เมื่อวันที่ 11 – 12 กรกฎาคม 2565 โรงเรียนบ้านกะเอิน นำโดยนายสุวิชญาณ พงษ์เกษ ผู้อำนวยการโรงเรียนนำนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2 เข้าร่วมโครงการพัฒนาทักษะการเอาตัวรอดในภาวะวิกฤต ภัยธรรมชาติและภัยต่าง ๆ ณ ค่ายลูกเสือนิคมห้วยคล้า
ในการนี้มีการรับมอบเกียรติบัตรจากดร.วรัท พฤกษาทวีกุล หัวหน้าผู้ตรวจราชการกระทรวงศึกษาธิการ
![](https://kaearn.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/9-มิถุนายน-2565-1-724x1024.jpg)