ประชาสัมพันธ์ถึงผู้ปกครองนักเรียนโรงเรียนบ้านกะเอินทุกท่าน#ประกาศหยุดเรียนในรูปแบบ on site (เรียนที่โรงเรียน)ของระดับชั้นอนุบาล 2 ถึงชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 ตั้งแต่ วันที่ 28 กุมภาพันธ์ – 4 มีนาคม 2565 โดยให้จัดการเรียนการสอนในรูปแบบ on hand (เรียนที่บ้านโดยหนังสือเรียน แบบฝึกหัด ใบงาน)และกลับมาเรียนรูปแบบ on site (เรียนที่โรงเรียน)ได้ใน วันที่ 7 มีนาคม 2565 เป็นต้นไป
![](https://scontent.fbkk12-2.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/274863390_319469386890255_534351427174116987_n.jpg?stp=dst-jpg_p526x296&_nc_cat=104&ccb=1-5&_nc_sid=8bfeb9&_nc_eui2=AeEyYNgD195CnAXIzO6ZOg2TpVWaXOE8rJmlVZpc4TysmSD35ewmEF0CLZKMeArgZmWNcFrWi8uvVNvln6p5yGUO&_nc_ohc=Gv3JlJVin8YAX_CupFO&_nc_zt=23&_nc_ht=scontent.fbkk12-2.fna&oh=00_AT9FPgh8zzlhfJFM84wd7KZlSp0V8MSrQr1fXsRKvfT8qA&oe=624FCCA5)